Menene madaidaicin birki na lantarki?

Electric Park birki (EPB) caliper ne mai ƙarin mota (motar kan caliper) wanda ke aiki da birki na fakin.Ana sarrafa tsarin EPB ta hanyar lantarki kuma ya ƙunshi maɓallin EPB, EPB caliper da naúrar sarrafa lantarki (ECU).

Fistan birki yana danna mashinan birki akan diskin birki, wanda ke kawo tsayawar abin hawa.… A wannan yanayin, kunnawa ta hanyar ƙarfin injin ana maye gurbinsa da siginar lantarki wanda ke haifar da servomotor, wanda sannan yana amfani da ƙarfin da ake buƙata ta pistons birki.

Shin sun cancanci hakan?Birkin hannu na lantarki ya fi abin dogaro fiye da tsarin injina, ba da sarari don ajiya a cikin na'ura mai kwakwalwa da kuma cire wasu matsaloli daga tsarin tuƙi.Suna iya ɗaukar ɗan sabawa, amma muna tunanin fa'idodin fiye da gyara wannan.

Yaya ake shigar da na'urar sarrafa birki ta lantarki?Mataki 5 kawai don Sanya Mai sarrafa birki da Waya!
1. Cire haɗin kebul na baturi mara kyau na abin hawa.
2. Ƙayyade inda za a ɗora mai sarrafawa akan dash.
3. Haɗa ramukan hawa don madaidaicin.
4. Daure mai sarrafa birki a wurin.
5. Toshe mai sarrafa birki tare da kayan aikin waya na al'ada.

Birki mai kiran birki wani muhimmin sashi ne na tsarin birki kuma yana ɗaukar faɗuwar birki.Fistan birki yana danna mashinan birki akan diskin birki, wanda ke kawo tsayawar abin hawa.
Tare da raguwa na al'ada ta hanyar birki na sabis, madaidaicin birki na baya shima yana ɗaukar aikin birkin wurin shakatawa, wanda ke da alhakin hana motocin da ke fakin yin birgima.
Ana kunna birki na al'ada ta hanyar amfani da lever na hannu, ta yadda ake canja wurin ƙarfin injin zuwa aikin birki na hannu na birki ta hannun birkin hannu da igiyoyin birki na hannu.Wannan yana danna mashinan birki akan fayafan birki, kuma an hana abin hawa birgima.

A cikin shekarun taimakon mota da tsarin ta'aziyya, ƙarin nau'in wasan birki na fakin ya fito: kunna birkin wurin shakatawa ta hanyar servomotor na lantarki.
A wannan yanayin, kunnawa ta hanyar ƙarfin injin ana maye gurbinsa da siginar lantarki wanda ke haifar da servomotor, wanda sannan yana amfani da ƙarfin da ake buƙata ta pistons birki.
Lokacin maye gurbin madaidaicin birki mai nuna birki na wurin shakatawa na lantarki, akwai wasu takamaiman bayanai da ya kamata a kula da su idan aka kwatanta da na'urorin birki na al'ada.A ƙasa, za mu yi magana da ku ta wannan mataki-mataki.

YADDA AKE MAYAR DA BRAKE CALIPER:
MATAKI NA 1:
Haɗa naúrar gano OBD zuwa abin hawan ku kuma bi umarnin don canza madaidaicin birki.Wannan yawanci ya ƙunshi sake saita fistan birki.

news1

MATAKI NA 2:
Tada abin hawa da cire ƙafafun.

news2

MATAKI NA 3:
Idan an shigar da alamar lalacewa ta lantarki, dole ne a kashe haɗin haɗin toshe.

MATAKI NA 4:
Saki masu haɗin kebul don birki na shakatawa na lantarki kuma duba kebul ɗin da mai haɗin filogi don lalacewa da lalacewa.

news3

MATAKI NA 5:
Dole ne a cire tiyon birki a yanzu daga ma'aunin birki.nasa yana hana bacin rai na fitowar ruwan birki yayin aikin gyaran

MATAKI NA 6:
Ana iya cire madaidaicin birki yanzu.A wannan gaba, duba ko fayafan birki da fayafai suma suna buƙatar maye gurbinsu.

news4

MATAKI NA 7:
Sabbin fayafan birki da fayafai yanzu an shigar dasu muddin ana buƙatar maye gurbinsu.Idan ba haka lamarin yake ba, tabbatar da cewa tsofaffin faifan birki suna gudana cikin tsari cikin jagorar kuma kar a cushe.Idan ya cancanta, tsaftace kuma sake shafa su.

news5

MATAKI NA 8:
Yanzu shigar da sabon birki caliper tare da makullin kulle kai.Kula da ƙayyadaddun juzu'in da mai yin abin hawa ya bayar.

news6

MATAKI NA 9:
Yanzu an gyara bututun birki a wurin ma'aunin birki tare da sabbin hatimai.

MATAKI NA 10:
Haɗa masu haɗin filogi don alamar lalacewa ta lantarki (idan an shigar da su a baya) kuma haɗa haɗin kebul don birkin shakatawa na lantarki zuwa gidan birki caliper.

news7

MATAKI 11:
Zubar da tsarin birki daidai da ƙayyadaddun masu kera abin hawa kuma duba cewa tsarin birki ɗinku ba shi da yabo.

Mataki na 12:
Bincika matakin ruwan birki da sama idan ya cancanta.Lokacin yin haka, lura da ƙayyadaddun bayanai a cikin umarnin aiki na masana'anta

Mataki na 13:
Daidaita birkin shakatawar lantarki ta amfani da sashin gano OBD.

news8

Mataki na 14:
Shigar da ƙafafun kuma ƙara ƙullun ƙafar ƙafa zuwa matakin da ya dace daidai da ƙayyadaddun ƙirar abin hawa.

Mataki na 15:
Gwada birki a kan mai gwajin birki kuma yi tuƙi.


Lokacin aikawa: Yuli-14-2021